Lafiya Jari ce
RFI Hausa
Categories: Science & Medicine
Add to My List
Listen to the last episode:
Shirin Lafiya Jari ce tare da Azima Bashir Aminu a wannan makon ya mayar da hankali kan yadda cutar Cancer ko kuma Daji ko Najeriya ke ta'azzara a Najeriya a wani yanayi da ake da ƙarancin wayar da kai kan cutar duk kuwa da illar da ta ke ci gaba da yiwa jama'a.
Hankulan masana a ɓangaren kiwon lafiya ya tashi ne matuƙa bayan hasashen da ke nuna yiwuwar alƙaluman masu kamuwa da cutar duk shekara a Najeriyar da yawansu ya kai dubu 70 ya iya ruɓanyawa fiye da ninki 10 nan da shekaru ƙalilan masu zuwa a ƙasar, a wani yanayi da har yanzu jama'a ke jahiltar cutar.
Ku latsa alamar sauti don sauraron cikakken shirin.
Previous episodes
-
319 - Adadin masu kamuwa Cancer zai ninka sau 10 a Najeriya- Masana Mon, 02 Dec 2024
-
318 - Matsalar mace-macen mata masu juna biyu ta sake ta'azzara a Nijar Mon, 02 Dec 2024
-
317 - Yadda ake samun ƙaruwar mace-macen kwab-ɗaya ko kuma mutuwar fuju’a Mon, 25 Nov 2024
-
316 - Lafiya Jari ce: Illar da hayaƙin girki ke yiwa lafiyar idon Mata Mon, 11 Nov 2024
-
315 - Yadda cutar kwalara ta addabi wasu jihohin arewacin Najeriya Mon, 04 Nov 2024
-
314 - Ƙuncin rayuwa na jefa ɗimbin ƴan Najeriya cikin tsananin damuwa - Rahoto Mon, 28 Oct 2024
-
313 - Yadda mutane ke kauracewa yin gwaje-gwajen lafiya na wajibi Mon, 21 Oct 2024
-
312 - Illar shan magani ba tare da shawarar masana kiwon lafiya ba Mon, 14 Oct 2024
-
311 - Illar da hayaƙin taba sigari ke da shi ga lafiyar al'umma Mon, 07 Oct 2024
-
310 - Yadda ake samun ƙaruwar masu fama da cutar amasonin jini Mon, 30 Sep 2024
-
309 - Tsanantar cutar ƙoda da abubuwan da ke haddasa ta a tsakanin al'umma Mon, 23 Sep 2024
-
308 - Abubuwan da ke haddasa tsinkewar laka ga ɗan Adam Fri, 20 Sep 2024
-
307 - Yawaitar masu fama da lallurar laka a sassan Najeriya Mon, 16 Sep 2024
-
306 - Yadda cutar borin gishiri ke addabar mata masu juna biyu a Jamhuriyar Nijar Mon, 09 Sep 2024
-
305 - Ƙaruwar ƙananan yara da ke fama da matsalar ƙarancin abinci mai gina jiki Mon, 02 Sep 2024
-
304 - Hatsarin da ke cikin amfani da maganin ƙwari wajen adana kayan abinci Mon, 22 Jul 2024
-
303 - Tasirin sabbin abinci da aka ƙirƙira wato Synthetic Foods ga lafiyar jama'a Mon, 15 Jul 2024
-
302 - Yadda cutar kansar bakin mahaifa ke hallaka mata a tarayyar Najeriya Mon, 01 Jul 2024
-
301 - Yadda mata ke rungumar tiyatar gyaran jinki duk da gargadin da likitoci ke yi Mon, 24 Jun 2024
-
300 - Tsarin kiwon lafiya da mahukunta ke dauka a Saudiyya Mon, 10 Jun 2024
-
299 - Har yanzu 'yan Najeriya da dama basa cin gajiyar shirin Inshorar lafiya -Bincike Mon, 03 Jun 2024
-
298 - Yara 'yan kasa da shekaru biyar na gaza samun alluran rigakafin da ta dace Mon, 27 May 2024
Show more episodes
5